Teen Cẩm Xuyên..............Hoà mình vào giới trẻ...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Teen Cẩm Xuyên..............Hoà mình vào giới trẻ...

Chào mừng bạn đến với 4r của giới trẻ Cx

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 07.2012
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeThu Jul 12, 2012 10:23 am by topglobis3

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 4:18 pm by tuquynh

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 4:11 pm by tuquynh

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 11:27 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeSat Oct 08, 2011 11:26 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeWed Sep 07, 2011 3:36 pm by tuquynh

» VietPon.com -Mạng giảm giá cao cấp của Nhật chính thức ra mắt
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeFri May 13, 2011 9:44 am by tuquynh

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 9:30 am by tuquynh

» Khuyến học mừng năm mới 2011
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 9:29 am by tuquynh

» thu phuong 2010
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeSat Dec 25, 2010 7:38 pm by vip

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 8 người, vào ngày Fri Sep 29, 2023 5:04 am
Top posters
Admin (64)
bi quyet tri mun cho chi em ne Poll_leftbi quyet tri mun cho chi em ne I_voting_barbi quyet tri mun cho chi em ne Poll_right 
LilKnight (37)
bi quyet tri mun cho chi em ne Poll_leftbi quyet tri mun cho chi em ne I_voting_barbi quyet tri mun cho chi em ne Poll_right 
huypro2004 (36)
chappy (21)
vip (21)
KiLLBoY (19)
B3'_kute (19)
tuquynh (12)
Nhock_shock (6)
daidasoma_227 (5)
Statistics
Diễn Đàn hiện có 38 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: topglobis3

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 254 in 137 subjects
Gallery
bi quyet tri mun cho chi em ne Empty
Keywords
miu xinh moi ca nha_hot thang 7
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 7:07 am by miudexuong_lucky
rendeer

Comments: 0
TOP HOT THÁNG 6
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 8:40 am by Admin
Deo me nhak do po me.Ve ma h0k vs thag e

Comments: 0
chào cả nhà
bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 11:32 pm by Admin
chúc cả nhà 1 ngày tốt lành

Comments: 2
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of Teen Cẩm Xuyên..............Hoà mình vào giới trẻ... on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of Teen Cẩm Xuyên..............Hoà mình vào giới trẻ... on your social bookmarking website
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

bi quyet tri mun cho chi em ne

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
LilKnight
Phó bí thư đoàn trường
LilKnight

Nam Tổng số bài gửi : 37

Bài gửiTiêu đề: bi quyet tri mun cho chi em ne   bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeSat Jun 05, 2010 5:13 pm

1.Lá lô hội
Dùng dao cắt lá lô hội, lấy dịch tiết ra từ lá. Sau đó, nhẹ nhàng thoa chất dịch này lên các nốt mụn, để trong 10 phút, rồi rửa sạch bằng nước lạnh. Cách này làm mát và giảm độ sưng tấy của mụn. Làm mỗi tuần 2 lần. Ngoài ra bạn có thể nấu chè lô hội ăn rất mát, nó sẽ ngăn việc nóng từ trong và phát mụn

2. Chè nhân ý dĩ đậu xanh

Rửa sạch đậu xanh và ý dĩ cho vào nồi hầm chín, sau đó bỏ đường phèn (không nên cho ngọt quá), mật ong khuấy đều. Đậu xanh có tác dụng thanh hỏa, giải khát, làm trắng da. Ý dĩ phòng ngừa và giảm mụn ở da mặt

3.Đắp củ đậu

Củ đậu tươi thái lát, xoa hoặc ép lấy nước để bôi mặt cho mịn da, khỏi nứt nẻ và hút các chất độc trong lỗ chân lông, để trong 15 phút. Củ đậu khôtán bột dùng làm phấn bôi mặt cho da mềm và mịn hơn.

4.Nước cốt rau sam

Rau sam tươi 1 nắm (30-50g) rửa sạch, giã nhỏ (hoặc xay nhuyễn), ép lấy nước cốt để riêng, bã để riêng. Rửa sạch mặt, lau khô. Dùng bông thấm nước cốt rau sam bôi lên vùng da bị mụn. Có thể bôi nhiều lần trong ngày, khô lại bôi tiếp.

Lúc ngủ trưa (hoặc tối), có thể đắp xác và nước cốt rau sam lên mặt để ngủ. Với cách làm này, làn da không chỉ mát dễ chịu mà các nốt “đèn pin” cũng sẽ lặn dần.

5.Đắp cà chua

Cắt quả cà chua thành những lát tròn, mỏng. Nằm lên giường và đặt những lát cà chua lên khắp mặt, đặc biệt ở những nơi nổi nhiều mụn. Giữ trong vòng 15 phút. Sau đó, lột bỏ cà chua trên mặt, rửa mặt bằng nước sạch rồi lau khô bằng khăn sạch

6.Giấm lâu năm với trứng gà

Lấy 1 quả trứng gà ngâm vào 200ml giấm lâu năm (khoảng 3 năm). Ngâm 3 ngày, 3 đêm, khi nào bóp thấy quả trứng mềm là được. Sau đó vớt trứng gà ngâm từ trong giấm ra, đậy kín để dùng dần.

Lau vùng da bị mụn cho sạch với nước hoa hồng, lấy lòng trắng trứng gà thoa lên chỗ bị mụn. Sau đó rửa sạch mặt với nước ấm.

7.Đắp chuối

Lấy phần bên trong của vỏ chuối, cắt thành từng miếng mỏng hoặc bóp nhão đắp lên vùng da có mụn, để trong 10 -15 phút, tuần làm 2 -3 lần. Đây là một cách để loại trừ mụn trên da và làm da mềm hơn.
Theo Đỗ Thị Xuân (TPO)

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
vip
Tổ Trưởng
Tổ Trưởng

Nam Tổng số bài gửi : 21

Bài gửiTiêu đề: lk   bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 4:59 am

mi dk cấy la liếm là tài.............. Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad
chappy
Tổ Trưởng
Tổ Trưởng
chappy

Zodiac : Gemini Tổng số bài gửi : 21

Bài gửiTiêu đề: Re: bi quyet tri mun cho chi em ne   bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 11:09 am

Sleep doc sog bun ngu we cyclops
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: bi quyet tri mun cho chi em ne   bi quyet tri mun cho chi em ne Icon_minitime

bi quyet tri mun cho chi em ne
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bí quyết của cao thủ của các cao thủ ... tán gái (basic0
» Bí quyết làm trắng da